ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್

ನೆನ್ನೆ ಇಡೀ ದಿನ ಯಾವುದೇ ದೃಶ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ವಾಲ್ ಗಳಲ್ಲಿ, ವಾಟ್ಸ್ಯಾಪ್ ಡಿಪಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಲಿವುಡ್ನ ಖ್ಯಾತ ನಟ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಮುಂಬೈನ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿಪ್ಪಿರುವ ಸುದ್ದಿಯದೇ ಚರ್ಚೆ. ಅವನ ಸಾವಿನ ಪರ-ವಿರೋಧಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಂತಾಪಸೂಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅದರಲ್ಲೊಬ್ಬರು, ಕಳೆದ ವಾರ ಕನ್ನಡ ಚಿರಂಜೀವಿ ಸರ್ಜಾ ಈ ವಾರ ಸುಶಾಂತ್ ಮರಣ ಹೀಗೆ ಇಬ್ಬರು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಕಲಾವಿದರುಗಳು ವಿಧಿವಶರಾಗಿರುವುದು ನಿಜಕ್ಕೂ ದುಃಖಕರ ಎಂದು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು. ಅದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಾನು ಕಳೆದವಾರ ವಿಧಿಯಾಟವಾದರೇ ಈ ವಾರ ಸ್ವಯಂಕೃತಾಪರಾಧ. ಮೊದಲನೆಯದ್ದಕ್ಕೆ ವಿಷಾಧವಿದೆ ಎರಡನೆಯದಕ್ಕೆ ವಿರೋಧವಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದೆ.

su1

ಹಾಗೆಂದ ಮಾತ್ರಕ್ಕೆ ಸುಶಾಂತ್ ಸಾವನ್ನು ನಾನು ಸಂಭ್ರಮಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅವನ ಅಕಾಲಿಕ ಮರಣದ ಬಗ್ಗೆ ದುಃಖವಿದೆಯಾದರೂ ಸಾವಿಗಾಗಿ ಆತನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡ ವಿಧಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಬೇಸರವಿದೆ ಮತ್ತು ವಿರೋಧವಿದೆ. 1986 ಜನವರಿ 21ರಂದು ಬಿಹಾರ್ ರಾಜ್ಯದ ಪಾಟ್ನಾ ದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ್ದ ಸುಶಾಂತ್ ಜನ್ಮತಃ ಸುರದ್ರೂಪಿ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಕೂಡ. AIEEEನಲ್ಲಿ 7ನೇ ರ್ಯಾಂಕ್ ಪಡೆದು ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಓದುತ್ತಿದ್ದ. ಅತನ ಕೆನ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುವ ಗುಳಿಗಳಿಂದಲೇ ಎಲ್ಲರರನ್ನೂ ಆಕರ್ಶಿಸವಲ್ಲವನಾಗಿದ್ದರಿಂದಲೇ ತನ್ನ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪದವಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗಲೇ ಮಾಡಲಿಂಗ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಮೂಲಕ ಬಣ್ಣದ ಲೋಕಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟವ ನಂತರ ಹಿಂದಿ ಕಿರುತೆರೆಯಲ್ಲಿ ನಟನಾ ವೃತ್ತಿ ಆರಂಭಿಸಿಕಿಸ್ ದೇಶ್ ಮೆ ಹೇ ಮೇರಾ ದಿಲ್, ಪವಿತ್ರ ರಿಶ್ತಾ ಧಾರವಾಹಿಗಳಲ್ಲಿನ ಲವಲವಿಕೆಯ ಅಭಿನಯಾ ಮೂಲಕ ಬಲು ಬೇಗನೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಪ್ರಸಿದ್ದಿ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದ.

Sushant-Singh-Rajput-dead

2013ರಲ್ಲಿ ಕಾಯ್ ಪೋ ಚೆ ಚಿತ್ರದ ಮೂಲಕ ಬೆಳ್ಳಿ ತೆರೆಗೆ ಲಗ್ಗೆ ಹಾಕಿದ ಸುಶಾಂತ್ ಈ ಚಿತ್ರದ ಅದ್ಭುತ ನಟನೆಗಾಗಿ ಫಿಲ್ಮಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೂ ನಾಮಿನೇಟ್ ಆಗಿದ್ದ. ನಂತರ ಶುದ್ಧ ದೇಸಿ ರೊಮ್ಯಾನ್ಸ್, ಡಿಟಿಕ್ಟಿವ್ ಬ್ಯೋಂಕೇಶ್ ಬಕ್ಷಿ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿ, 2014ರಲ್ಲಿ ಅನುಷ್ಕಶರ್ಮನ ಜೋಡಿಯಾಗಿ ಪಿಕೆ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಆಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು ಆತನಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರನ್ನು ತಂದು ಕೊಟ್ಟಿತು. ಆದಾದ ನಂತರ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಲೋಕದ ಯಶಸ್ವಿ ನಾಯಕನಾದ ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಜೀವನಾಧಾರಿತ ಚಿತ್ರ ಎಂ ಎಸ್ ಧೋನಿ, ದಿ ಅನ್ ಟೋಲ್ಡ್ ಸ್ಟೋರಿ ಚಿತ್ರದ ನಾಯಕನದಾಗ ಎಲ್ಲರ ಗಮನ ಈತನತ್ತ ಹರಿಯತೊಡಗಿತು. ಆ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವರು ತಿಂಗಳುಗಳ ಕಾಲ ಆತನ ಪರಿಶ್ರಮ ವ್ಯರ್ಥವಾಗದೇ, ದೋನಿಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಅತನ ಪರಕಾಯಪ್ರವೇಶ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಗೊಳಿಸಿದ್ದಲ್ಲದೇ ದಿನಬೆಳಗಾಗುವುದರಲ್ಲಿ ಆತ ಅನಾಯಾಸವಾಗಿ ಸ್ಟಾರ್ ಪಟ್ಟಕ್ಕೇರಿಬಿಟ್ಟಿದ್ದ. 2019ರಲ್ಲಿ ತೆರೆಕಂಡ ನಂತರ ಕೇದಾರನಾಥ್ ಮತ್ತು ಚಿಚೋರೆ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಆತನ ಅಭಿನಯದಿಂದಾಗಿ ಈತ ಹಿಂದೀ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಚಿರಕಾಲ ಮಿಂಚಬಲ್ಲ ತಾರೆ ಭರವಸೆ ಮೂಡಿಸಿದ್ದದ್ದು ಸುಳ್ಳಲ್ಲ.

ಯಾವಾಗ ಸ್ಟಾರ್ ಗಿರಿ ಆತನ ನೆತ್ತಿಗೇರಿತೋ ಆಗಲೇ ತನ್ನ ಮನದಾಳದಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದ ಎಡಪಂಕ್ತೀಯ ಧೋರಣೆಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸತೊಡಗಿದ. ತನ್ನ ಅಭಿನಯ ಮತ್ತು ಪರಿಶ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಬದಲು ನಕಲಿ ಜಾತ್ಯಾತೀತರ ಬಕೆಟ್ ಹಿಡಿಯಲು ಆರಂಭಿಸಿದ.ಬಾಲಿವುಡ್ ಸಿನಿಮಾ ಜಗತ್ತನ್ನು ತನ್ನ ಕಬಂಧ ಬಾಹುಗಳಿಂದ ಖಾನ್ ಗಳ ಮೂಲಕ ಆಳುತ್ತಿರುವ ದಾವೂದ್ ಮತ್ತವನ ತಂಡಕ್ಕೆ ಬಹುಪರಾಕ್ ಹೇಳಿದರೆ ಹಿಂದಿ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಕಾಲ ಉಳಿಯಬಹುದೆಂಬ ಭ್ರಮೆಯನ್ನು ಕಾಣತೊಡಗಿದ. ಪ್ರಿಯಾಂಕ ಚೋಪ್ರಾ, ದೀಪಿಕಾ ಪಡುಕೋಣೆ, ಜಾವೇದ್ ಅಖ್ತರ್, ಸಂಜಯ್ ಲೀಲಾ ಬನ್ಸಾಲಿ, ಕರಣ್ ಜೋಹರ್ ಮುಂತಾದ ಖಾನ್ ಪ್ರಿಯರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಗುರಿತಿಸಿಕೊಳ್ಳತೊಡಗಿದ್ದಲ್ಲದೇ, ಶ್ರೀ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಪಟ್ಟಕ್ಕೇರಿದ ಕೂಡಲೇ ಈತನಿಗೂ ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಆರಂಭವಾಗತೊಡಗಿತು. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಅಖ್ಲಾಕ್ ಸಾವಿಗೆ ಸಂತಾಪ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಭರದಲ್ಲಿ ತಾನು ರಜಪೂತ ವಂಶದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕೇ ನನಗೆ ನಾಚಿಕೆ ಆಗುತ್ತಿದೆ ಎನ್ನುವ ಆತನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹೇಳಿಕೆ ಎಲ್ಲರ ಹುಬ್ಬನ್ನೇರಿಸಿತು. ನೆನ್ನೆ ಮೊನ್ನೆ ಪ್ರವರ್ಧಮಾನಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿರುವ ನಟನ ಈ ರೀತಿಯ ಉದ್ಧಟತನದ ಹೇಳಿಕೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಅನೇಕ ವಿರೋಧಾಭಾಸವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ವಿದೇಶಿ ಹವಾಲಾದ ಬಗ್ಗೆ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರ ಮತ್ತು ನೋಟ್ ಬ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದ ಮೇಲಂತೂ ಬಾಲಿವುಡ್ದಿನಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಿಕ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಅದಲ್ಲದೇ ಖಾನ್ ಗಳ ಚಿತ್ರ ಯಾವಾಗ ಮೇಲಿಂದ ಮೇಲೆ ಸೋಲನ್ನನುಭಿಸತೊಡಗಿತೋ ಆಗ ಅವರನ್ನು ಕೇಳೋರೆ ಇಲ್ಲವಾಯ್ತು. ಕಾಳ ಧನ ಬಿಳಿ ಮಾಡುವ ಅವಕಾಶ ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದಾಗ ಸುಶಾಂತ್ ರಜಪೂತ್ ನಂತರ ಹೊಸಾ ನಟರಿಗೂ ಚಿತ್ರಗಳು ಸಿಗದಂತಾದಾಗ ಮೋದಿಯ ಆಡಳಿತವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಾ ಹಿಂದೂಧರ್ಮವನ್ನೇ ಹೀಯಾಳಿಸೋ ವೃತ್ತಿಗೆ ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಇಳಿದಾಗ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಗೋವಿಂದಾ ಎನ್ನುವಂತೆ, ದೇಶದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಕ್ಷಾತ್ರತೇಜಕ್ಕೆ ಹೆಸರಾಗಿದ್ದ ರಜಪೂತರ ವಂಶದವನಾಗಿ ರಜಪೂತರನ್ನೇ ದೂಷಿಸುವ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದದ್ದೇ ಅಕ್ಷ್ಮಮ್ಯ ಅಪರಾಧ ಎನಿಸಿತಲ್ಲದೆ ಆತನ ಅವನತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ನೆನ್ನೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯವರೆಗೂ ಚೆನ್ನಾಗಿಯೇ ಇದ್ದ 34 ವರ್ಷದ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಬೆಡ್ರೂಂನಲ್ಲಿ ನೇಣು ಬಿಗಿದುಕೊಂಡು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಎಂತಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲೂ ಧೃತಿಗೆಡದೇ ಸ್ವಾವಲಂಭಿಗಳಾಗಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ವ್ಯಾಪಾಗಳಾಗಿ ದೇಶದ ಅರ್ಥಿಕ ಸಧೃಢತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿರುವ ರಜಪೂತರಿಗೇ ಅವಮಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು. ಇದುವರೆಗೂ ಆತನ ಅತ್ಮಹತ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣವೇನೂ ಎನ್ನುವುದು ತಿಳಿಯದಿದ್ದರೂ, ಕಳೆದ 6 ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಮಾನಸಿಕ ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

su2

ಇಂತಹ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೇನು ಎಂಬುದು ನೆನ್ನೆಯಿಂದಲೂ ಬಹಳವಾಗಿ ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಆತನ ಮಾಜಿ ಪ್ರೇಯಸಿ ಅಂಕಿತಾ ಲೋಖಂಡೆ ಕೆಲ ದಿನಗಳ ಹಿಂದಷ್ಟೇ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದು ಇಲ್ಲವೇ ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ಆತನ ಮಾಜಿ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಆಗಿದ್ದ ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡದ ಮೂಲದ ದಿಶಾ ಸಾಲಿಯಾನ್ ಕೂಡಾ ಸಂಶಯಾಸ್ಪದವಾಗಿ ಮರಣ ಹೊಂದಿದ್ದೂ ಕೂಡಾ ಈತನ ಸಾವಿನ ಜೊತೆಗೆ ತಳುಕು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಒಂಟಿತನ ಅವನ ಜೀವನವನ್ನು ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಹಠಾತ್ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಬರಲೂ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಈ ರೀತಿಯಾದ ಸಾವು ನಿಜಕ್ಕೂ ಇಂದಿನ ಯುವಕರಿಗೆ ಅದರಲ್ಲೂ ಧಿಢೀರ್ ಆಗಿ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸಿ ಪ್ರವರ್ಧಮಾನಕ್ಕೆ ಬರಬೇಕು ಎಂದು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಗಂಟೆಯಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಈ ಸಾವನ್ನು ಒಬ್ಬ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಯ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಎಂದು ತಿಪ್ಪೆಗೆ ಸಾರಿಸದೆ, ಈ ಘಟನೆಯಿಂದ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯ ಸಂಧರ್ಭ ಬಂದಿದೆ ತಿಳಿದೋ ಇಲ್ಲವೇ ತಿಳಿಯದೆಯೋ, ಯಾರನ್ನೋ ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಮಾಜವನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು, ತಮ್ಮ ತನವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಬಕೆಟ್ ಹಿಡಿಯಲು ಹೋಗಿ ನೀರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ತಮಗೆ ಸಿಗಬೇಕಾದದ್ದು ಸಿಗದಿದ್ದಾಗ, ಈ ರೀತಿಯ ಹಾದಿ ತಪ್ಪುವುದು ಸಹಜ. ಇತರರ ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬದುಕುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ನಮ್ಮ ತನವನ್ನು ನಾವು ಎಂದಿಗೂ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಾಗಲೇ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ , ನಾವು ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ. ಯಾರನ್ನೋ ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ನಾವು ನಂಬಿದ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳನ್ನು ಗಾಳಿಗೆ ತೂರಿದಾಗಲೇ ಈ ರೀತಿಯ ಅಸಹಾಯಕತೆ ಮತ್ತು ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆ ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಕಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತಾ ಹೋಗುವುದಲ್ಲದೇ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿಯೇ ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಮೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇಂತಹ ಕುಕೃತ್ಯಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

su3

ಮನುಜರು ತಪ್ಪು ಮಾಡುವುದು ಸಹಜ. ಅದರಿಂದ ದುಃಖವಾಗುವುದೂ ಸಹಜ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ, ಮುಂದೆ ಆ ರೀತಿಯ ತಪ್ಪುಗಳಾಗದಂತೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಎಚ್ಚರಿಗೆ ವಹಿಸುವುದು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ. ನಮಗೆ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ನೋವಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಸುಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಕೊಂಡಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಕುಟುಂಬ ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಸುಶಾಂತ್ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಮಗನಾಗಿ ದ್ವಿಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದ ಛಿಛೋರೆ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಗೆ ಯತ್ನಿಸಿದ್ದ ಮಗನನ್ನು, ಆ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ತರುವ ಮೂಲಕ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಪರಿಹಾರವಲ್ಲ ಎಂದು ನೀಡಿದ್ದ ಸಂದೇಶ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಹಿಡಿಸಿ ಆ ಚಿತ್ರ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಾಣಲು ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಹೇಳುವುದು ಶಾಸ್ತ್ರ ತಿನ್ನುವುದು ಬದನೇಕಾಯಿ ಎನ್ನುವಂತೆ ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡದ್ದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅಕ್ಷ್ಮಮ್ಯ ಅಪರಾಧ. ಅಂದು ಸುಶಾಂತ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆಯಿಂದಾಗಿ ರಜಪೂತ ವಂಶದಲ್ಲಿ ನಾನು ಹುಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕೆ ಬೇಸರವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದಿದ್ದ. ಇಂದು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಹೆದರಿ ಬದುಕನ್ನು ಅಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಅಂತ್ಯ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ಈ ಹೆದರು ಪುಕ್ಕಲನೂ ಓರ್ವ ರಜಪೂತನೇ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮಗೆ ನಾಚಿಕೆ ಆಗುತ್ತಿದೆ.

ಅವರವರ ಭಾವಕ್ಕೆ ಅವರವರ ಭಕುತಿ ಎನ್ನುವಂತೆ . ಸುಶಾಂತನ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಓದಿ ತಿಳಿದಿದ್ದನ್ನು ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದೇನೆ. ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಯಾದವರು ಜನ ತಮ್ಮನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ತಮ್ಮನ್ನೇ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಸದಾಕಾಲವೂ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟು ಕೊಂಡು ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಸ್ಪಂದಿಸಬೇಕೇ ಹೊರತು, ತನ್ನ ಸ್ವಹಿತಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವೇ ಮಂದಿಗಳನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ದಳ್ಳುರಿ ಎಬ್ಬಿಸುವ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಆತ ಭಾಗಿಯಾಗಿ, ಸ್ವಧರ್ಮವನ್ನೇ ಬಿಟ್ಟು ಕೊಟ್ಟ ಭ್ರಷ್ಟ ಎನ್ನುವುದಂತೂ ಈಗ ಇತಿಹಾಸ. ಚಲನಚಿತ್ರ ನಟ ಅಥವಾ ನಾಯಕ ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಅತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಲ್ಲಿ ಅವನನ್ನೇ ಅನುಸರಿಸುವ ಮಂದಿಗೇನೂ ಈ ನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ. ಅದನ್ನೇ ನಾನು ಹೇಳಿದ್ದು. ಅದರ ಹೊರತಾಗಿ ಅವನನ್ನು ನಿಂದಿಸಿ ಯಾವುದೇ ವಯಕ್ತಿಕ ತೆವಲುಗಳನ್ನು ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಚಪಲ ನನಗಿಲ್ಲ. ಅವನ ಆತ್ಮಕ್ಕೆ ಶಾಂತಿ ಸಿಗಲಿ. ಯಾರೂ ಅತನನ್ನು ಅನುಕರಿಸದಿರಲಿ ಎನ್ನುವದಷ್ಟೇ ನನ್ನ ಆಶಯ.

ಏನಂತೀರೀ?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s