KL 7BT 369

ಅರೇ ಇದೇನಿದು KL 7BT 369 ಎಂಬ ವಿಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ? ಇದು ಯಾವ ನಂಬರ್? ಮತ್ತು ಈ ನಂಬರಿನ ಹಿಂದಿರುವ ರೋಚಕ ಕಥೆಯೇನು ಎಂದು ತಿಳಿಯುವ ಕಾತುರ ನಿಮಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ನಮಗೂ ಸಹಾ ಈ ನಂಬರಿನ ಕೂತೂಹಲಕಾರಿ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬಿಚ್ಚಿಡುವ ಮನಸ್ಸಾಗುತ್ತಿದೆ

ಮೂಲತಃ ಕೇರಳಿಗರಾದರೂ, ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಸಿನಿಮಾರಂಗದ ಪ್ರಸ್ತುತ ಖ್ಯಾತನಾಮರಾದ ಹಲವರಲ್ಲಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಕುಟ್ಟಿ ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಪಾನಿ ಪರಂಬಿಲ್  ಅರ್ಥಾತ್ ಎಲ್ಲರ ಪ್ರೀತಿಯ ಮಮ್ಮುಟ್ಟಿ ಅವರ ಪರಿಚಯ ಯಾರಿಗೆ ತಾನೇ ಇಲ್ಲ? ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ತಮ್ಮ  69 ನೇಯ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸಿಕೊಂಡ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿ, ಕೇರಳದ ಕೊಟ್ಟಾಯಂ ಜಿಲ್ಲೆಯ ವೈಕೋಮ್ ಬಳಿಯ ಚೆಂಪುವಿನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿ ಬೆಳೆದವರು. ಮಲಯಾಳಂ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲದೇ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಭಾಷೆಗಳಾದ ಕನ್ನಡ, ತಮಿಳು ತೆಲುಗು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿಂದಿ ಹಾಗೂ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಭಾಷೆಯೂ ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಮಾರು 400 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕೇವಲ ಚಿತ್ರರಂಗವಲ್ಲದೇ ಅನೇಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿಯೂ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿಯವರ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಅವರ ಕಾರುಗಳ ಸಂಗ್ರಹಗಳ ಹುಚ್ಚು. ಬಹುಶಃ ಪ್ರಪಂಚದ ಸಾಧಾರಣ ಕಾರಿನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಐಶಾರಾಮಿ ಕಾರಿನ ವರೆಗೂ ಅನೇಕ ಬಗೆ ಬಗೆಯ ಸುಂದರವಾದ ನೂರಾರು ಕಾರುಗಳ ಒಡೆಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ

ಕೇರಳದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗದ ರೈತ ಕುಟುಂಬದವರಾದ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿಯವರು ತಮ್ಮ ಎಲ್.ಎಲ್.ಬಿ ಮುಗಿಸಿ ವಕೀಲೀ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವ ಬದಲು ನಟನೆಗೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಭುದ್ಧ ನಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಕಳೆದ  ಮೂರುವರೆ ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ  ಅನಭಿಷಕ್ತ ರಾಜನಾಗಿ ಮೆರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಂತಹ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿಯವರ ಬಳಿ ಒಟ್ಟು 369 ಕಾರುಗಳು ಇರುವ ಕಾರಣ ಅವರ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರುಗಳ ನೊಂದಾವಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ  369ರಿಂದಲೇ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದು ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ. ಮಮ್ಮುಟ್ಟಿಯವರಿಗೆ  Jaguar XJ-L Caviar ಕಾರ್ ಬಹಳ ಇಷ್ಟವಾದ ಕಾರಣ ಈ ಕಾರಿನ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಎರಡು ಮಾಡೆಲ್ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಕಾರಿನ ನಂಬರ್ KL 7BT 369 ಆಗಿರುವ ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ಇಂದಿನ ಲೇಖನದ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೂ ಅದೇ ಆಗಿದೆ.

ತಮಿಳು ನಾಡಿನ ಮಾಜೀ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರನಟಿಯೂ ಆಗಿದ್ದ ಜಯಲಲಿತ, ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಯ ಪತ್ನಿ ನೀತೂ ಅಂಬಾನಿಯವರು  ಪ್ರತೀ ದಿನವೂ ಹೊಸಾ ಹೊಸಾ ಸೀರೆ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಲಿಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿಯವರೂ ಸಹಾ ಪ್ರತೀ ದಿನವೂ ಒಂದೊಂದು ಕಾರ್ ಬಳಸುವ ಹವ್ಯಾಸವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದು, ಒಮ್ಮೆ ಬಳಸಿದ ಕಾರನ್ನು ಪುನಃ ಬಳಸಲು ಒಂದು ವರ್ಷ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಇರುವ ಇಷ್ಟೊಂದು ಕಾರುಗಳ ದುರಸ್ತಿಗೆಂದೇ  ತಮ್ಮ ಮಗ ದುಲ್ಕರ್ ಸಲ್ಮಾನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ 369 ಗ್ಯಾರೇಜ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಸ್ವಂತದ ಗ್ಯಾರೇಜ್  ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಯಾನಿಕ್ಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ತಮ್ಮ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಸದಾಕಾಲವು ಸುಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇಡುತ್ತಾರಂತೆ.

ಮಾರುತಿ ಕಾರ್ ಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಕಾರ್ ಖರೀದಿಯ ಆಬಿಯಾನವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿ  ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಚಲನಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಪ್ರಥಮ ಬಾರಿಗೆ  Audi ಕಾರನ್ನು  ಕೊಂಡ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಮಮ್ಮುಟ್ಟಿ ಅವರಿಗೇ ಸೇರುತ್ತದೆ. ಸದ್ಯ ಅವರ ಬಳಿ ಇರುವ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ Ferrari Mercedes ಮತ್ತು Audi, Porsche, Mini Cooper S, F10 BMW 530d ಹಾಗೂ 525d, E46 BMW M3, Volkswagen Passat X2, Mitsubishi Pajero Sport, Toyota, Toyota ಲ್ಯಾಂಡ್ ಕ್ರೂಸರ್ LC 200 ಹೀಗೆ ಅನೇಕ SUV ಕಾರುಗಳಲ್ಲದೇ,  Mini Cooper S, F10 BMW 530d ಹಾಗೂ 525d, E46 BMW M3, Volkswagen Passat X2 ಕಾರುಗಳೂ ಇವೆ.  ಇದಲ್ಲದೇ ತಮ್ಮ ಅನುಕೂಲಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಹಲವಾರು ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡ Eicher ಕ್ಯಾರವಾನ್ ಕೂಡ ಅವರ ಬಳಿ ಇದೆ.

ಕಷ್ಟ ಪಟ್ಟು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪರಿಶ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಇಷ್ಟೊಂದು ಐಶಾರಾಮೀ ಕಾರುಗಳ ಒಡೆಯನಗಿರುವ ಮುಮ್ಮುಟ್ಟಿ.  ಸಾಧಾರಣ ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗದವರೂ ಸಹಾ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆ ಮತ್ತು ಪರಿಶ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಎಂತಹ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನಾದರೂ ತಲುಪಬಹುದು ಮತ್ತು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಜ್ವಲಂತ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಏನಂತೀರೀ?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s