ಗಾಡಿ ಕಾಣ್ತಾ ಇಲ್ಲಾ

ಅದೊಂದು ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎಂದಿನಂತೆ ಐದಕ್ಕೆಲ್ಲಾ ಎದ್ದು ಪ್ರಾರ್ಥರ್ವಿಧಿಗಳನ್ನು ಮುಗಿಸಿ ಗೆಳೆಯರೊಡನೆ ಸುಮಾರು ಹತ್ತು ಹನ್ನೆರಡು ಕಿಮೀ ದೂರಗಳಷ್ಟು ಸುದೀರ್ಘವಾದ ನಡಿಗೆಯನ್ನು ಮುಗಿಸಿಕೊಂಡು ಸುಸ್ತಾಗಿ ಮನೆಗೆ ಬಂದು ಸ್ನಾನ ಸಂಧ್ಯಾವಂದನೆಯನ್ನು ಮುಗಿಸಿ ಅಡುಗೆ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಿ ನೋಡಿದರೆ ತಿಂಡಿ ಇನ್ನೂ ಮಾಡಿರಲಿಲ್ಲ.

ಇದೇನಮ್ಮಾ ಇಷ್ಟು ಹೊತ್ತಾದಾರೂ ತಿಂಡಿಯೇ ಮಾಡಿಲ್ಲ್ಲ ಎಂದು ಮನೆಯಾಕಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದರೆ, ಈ ಇವತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೂ ರಜೆ ಹಾಗಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊತ್ತು ನಿದ್ದೇ ಮಾಡಿಬಿಟ್ಟೆ. ಒಂದು ಹದಿನೈದು ಇಪ್ಪತ್ತು ನಿಮಿಷ ಇರಿ ಬಂದು ಏನಾದ್ರೂ ಮಾದಿಕೊಡ್ತೀನಿ ಎಂದಳು ಮನೆಯಾಕೆ. ಪ್ರತೀ ದಿನವೂ ನಮಗಾಗಿ ದಣಿವಿಲ್ಲದೇ ದುಡಿವ ಮನೆಯಾಕೆಗೆ ಒಂದು ದಿನವಾದರೂ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಕೊಡೋಣಾ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿ, ಸರಿ ಏನು ಬೇಡಾ ಬಿಡಮ್ಮಾ. ಚಾಮುಂಡೀ ಚಾಟ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತಿಂಡಿ ತಂದು ಬಿಡ್ತೀನಿ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನಕ್ಕೆ ಏನಾದರೂ ಮಾಡುವೆಯಂತೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ಕ್ಯಾರಿಯರ್ಗಳನ್ನು ಬುಟ್ಟಿಯೊಳಕ್ಕೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಗಾಡಿ ಹೊರತೆಗೆದು ರೊಂಯ್ ಎಂದು ಹೊರಟೇ ಬಿಟ್ಟೆ.

ಹೇಳೀ ಕೇಳೀ ಶನಿವಾರದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ. ನಮ್ಮಂತಹ ಅನೇಕ ಬುದ್ದಿವಂತರುಗಳು ಅದಾಗಲೇ ಚಾಮುಂಡೀ ಚಾಟ್ಸ್ ಮುಂದೆ ದಂಡಿಯಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದರು. ಅದು ಹೇಗೋ ಸಂದಿ ಗೊಂದಿಯಲ್ಲಿ ನುಸುಳಿಕೊಂಡು ರಾಜಾ, ಎರಡು ಪ್ಲೇಟ್, ಇಡ್ಲೀ, ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್ ಪೂರಿ, ಎರಡು ಪ್ಲೇಟ್ ಖಾಲೀ ದೋಸೇ ಮತ್ತು ಒಂದು ಪೊಂಗಲ್ ಎಂದು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಿದೆ. ಯಥಾ ಪ್ರಕಾರ ಅಂಗಡಿಯವರೆಲ್ಲರೂ ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿ ಚೆನ್ನಾಗಿದ್ದೀರಾ ಸಾರ್ ಎಂದು ಪರಿಚಯಸ್ಥ ದೇಶಾವರಿ ನಗೆ ಬೀರಿ, ಇಡ್ಲಿ ಇನ್ನೊಂದು ಹತ್ತು ನಿಮಿಷ ಆಗುತ್ತದೆ ಅಷ್ಟರೊಳಗೆ ಉಳಿದ್ದದ್ದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಕಟ್ಟಿ ಬಿಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಡಬ್ಬಾಗಳನ್ನು ಕೈಯಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.

ಡಬ್ಬಿಗಳನ್ನು ಅಂಗಡಿಯವರ ಕೈಗಿತ್ತು ಆ ಕಡೆ ಈ ಕಡೇ ದೃಷ್ಟಿ ಹರಿಸುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಹತ್ತಾರು ಪರಿಚಯಸ್ಥರ ಮುಖಗಳು ಕಾಣಿಸಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹಾಯ್, ಹಲೋ ನಮಸ್ಕಾರ ಹೇಳುತ್ತಾ, ಗೆಳೆಯ ಮಂಜುವಿನೊಂದಿಗೆ ಮಾತಿಗೆ ಇಳಿಯುವುದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವೇನೂ ಬೇಕಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಕೆಲಸ, ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ವಿದ್ಯಾಭ್ಯಾಸದಿಂದ ಆರಂಭವಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಅನಗತ್ಯ ವೈಟ್ ಟ್ಯಾಂಪಿಗಿನಿಂದ ಆಗುತ್ತಿರುವ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಕಿರಿ ಹೀಗೆ ಹಾಗೆ ಮಾತಾನಾಡುತ್ತಾ ಸುಮಾರು ಇಪ್ಪತ್ತು ಇಪ್ಪತ್ತೈದು ನಿಮಿಷಗಳು ಕಳೆದದ್ದೇ ಗೊತ್ತಾಗಲಿಲ್ಲ. ಏನಪ್ಪಾ ರಾಜಾ, ಆಯ್ತಾ ನಮ್ಮ ಪಾರ್ಸೆಲ್ಲು ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ಎಲ್ಲಾ ರೆಡಿ ಸಾರ್, ಇಡ್ಲೀ ಒಂದು ಐದು ನಿಮಿಷಗಳಷ್ಟೇ ಎಂದಾಗಾ ವಿಧಿ ಇಲ್ಲದೇ ಇದೇ ಆಟಗಳಾಗೋಯ್ತು ನಿಮ್ದು ಎಂದು ಹುಸಿ ಕೋಪ ತೋರುತ್ತಾ ಮತ್ತೆ ಮಾತು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆವು.

ಐದು ನಿಮಿಷ ಎಂದವನು ಹಾಗೂ ಹೀಗೂ ಹತ್ತು ನಿಮಿಷಗಳಾದ ನಂತರ ನಾನು ಹೇಳಿದ್ದೆಲ್ಲ್ಲವನ್ನೂ ಕಟ್ಟಿ ಕೊಟ್ಟು ತಗೋಳೀ ಸರ್. ಇವತ್ತು ತುಂಬಾ ರಶ್ ಇತ್ತು ಹಾಗಾಗಿ ಬೇಜಾರು ಮಾಡ್ಕೋಬೇಡಿ ಎಂದಾಗ ಬೈಯ್ಯಲು ಮನಸ್ಸಾಗದೇ, ಹೇಳಿದಷ್ಟು ದುಡ್ಡನ್ನು ಆನ್ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿ ಮಾಡಿ, ಅದಾಗಲೇ ಹೊಟ್ಟೇ ಕೂಡಾ ಚುರ್ ಗುಟ್ಟುತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಹಾಗೇ ಮಾತಾನಾಡಿಕೊಂಡೇ, ಸೀದಾ ಮನೆಗೆ ಬರುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಮನೆಯವರೆಲ್ಲರ ಸ್ನಾನ ಮತ್ತು ಪೂಜಾ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮುಗಿದಿದ್ದ ಕಾರಣ, ಮನೆಯ ಕೆಲಸದ ಹುಡುಗಿಯೂ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲರೂ ಒಟ್ಟಿಗೇ ಕುಳಿತುಕೊಂಡು ನೆಮ್ಮದಿಯಾಗಿ ತಂದಿದ್ದ ಎಲ್ಲಾ ತಿಂಡಿಗಳನ್ನೂ ಹಂಚಿಕೊಂಡು ತಿನ್ನುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಗಂಟೆ ಹತ್ತಾಗಿತ್ತು.

ಅದಾದಾ ನಂತರ ಹಾಗೇ ಏನೋ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಮಗ್ನನಾಗಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮನೆಯವರು ಮಾಡಿದ ಮುದ್ದೇ ಬಸ್ಸಾರು ತಿಂದು ಭುಕ್ತಾಯಾಸದಿಂದ ಹಾಗೇ ಒಂದೆರೆಡು ಗಂಟೆ ಕಣ್ಣು ಮುಚ್ಚಿ ಸಂಜೆ ಮತ್ತೆ ಮಡದಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟ ಸ್ನಾಕ್ಸ್ ತಿನ್ನುತ್ತಾ, ಶನಿವಾರ ಸಂಜೆಯ ವಿಶೇಷ ಟಿವಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾ ಇಡೀ ದಿನ ಕಳೆದುಹೋದದ್ದೇ ಗೊತ್ತಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮಗಳನ್ನು ನೃತ್ಯಾಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಬಿಟ್ಟು ನಾನು ಸಾಂಘೀಕ್ಕಿಗೆ ಹೋಗಿ, ಹಾಗೇ ಬರುವಾಗ ಮಗಳನ್ನು ಕರೆದುಕೊಂಡು ಬರುವುದು ವಾಡಿಕೆ. ಅದರಂತೆಯೇ, ಮಗಳನ್ನು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಐದೂ ಮುಕ್ಕಾಲಿಗೆ ಎಬ್ಬಿಸಿ ಎಬ್ಬಿಸಿ, ಲಗು ಬಗನೆ ತಯಾರಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ, ಅಪ್ಪಾ, ಗಾಡಿ ಹೊರಗೆ ಇಡಿ ಅಷ್ಟರೊಳಗೆ ನಾನು ರೆಡಿ ಆಗ್ಬಿಡ್ತೀನಿ ಎಂದು ಮಗಳು ಕೂಗಿ ಹೇಳಿದಾಗ, ಎಲ್ಲಾ ರೆಡಿ ಇದೆ ನಿನಗಾಗಿ ಕಾಯ್ತಾ ಇದ್ದೀನಿ ಎಂದು ಹೇಳಿ, ಗಾಡಿಯ ಕೀ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು, ಮನೆಯ ಕಾಂಪೌಂಡಿನಿಂದ ಗಾಡಿ ಹೊರಗೆ ತೆಗೆಯಲು ಬಂದು ನೋಡಿದರೇ, ಗಾಡೀನೇ ಕಾಣ್ತಾ ಇಲ್ಲಾ. ಒಂದು ಕ್ಷಣ ಎಧೆ ಧಸಕ್ ಎಂದಿತು.

ಅರೇ, ಈಗ ತಾನೇ ಗೇಟಿನ ಬೀಗ ತೆಗ್ದೆ. ಕಾರ್ ಎಲ್ಲಾ ಇದ್ದ ಹಾಗೇ ಇದೇ ಎಂದು ಗೇಟ್ ತೆಗ್ದು ಹೊರಗೇನಾದ್ರೂ ಇದ್ಯಾ ಅಂತಾ ಕಾಂಪೌಂಡ್ ಹೊರಗೆ ಬಂದು ನೋಡಿದ್ರೇ ಅಲ್ಲೆಲ್ಲೂ ಗಾಡಿಯ ಪತ್ತೇನೇ ಇಲ್ಲಾ. ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿಯೇ, ಅಪ್ಪಾ ಮಗಳು ಸುಮ್ಮನೇ ಸದ್ದಿಲ್ಲದೇ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ನನ್ನ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮಗನ ನಿದ್ದೆಯ ತಂಟೆಗೆ ಬರಬಾರದು ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಮಡದಿ ನೀಡೀದ್ದರೂ ವಿಧಿ ಇಲ್ಲದೇ, ಸಾಗರ್, ಗಾಡೀ ಏನಾದ್ರೂ ನೋಡಿಡ್ಯಾ? ಕೀ ಇದೇ. ಗಾಡಿ ಮಾತ್ರಾ ಕಾಣಿಸ್ತಾ ಇಲ್ಲಾ ಅಂತಾ ಎಷ್ಟೇ ಮೆತ್ತಗೆ ಹೇಳಿದ್ರೂ, ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಅಥವಾ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ನಟಿಸುತ್ತಿದ್ದ ನನ್ನ ಮಡದಿಯ ಕಿವಿಗೆ ಬೀಳುವುದಕ್ಕೆ ತಡವಾಗಲೇ ಇಲ್ಲಾ. ದುಡ್ದಿನ ಬೆಲೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲೆಲ್ಲೋ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗ್ಬಿಡದು. ಈಗ ಗಾಡಿ ಇಲ್ಲಾ ಅನ್ನೋದು ಎಂದು ರಣ ಚಾಮುಂಡಿಯ ಅಪರಾವತೆಯಾಗಿ ಹೋದಳು ಮಡದಿ.

ಶಾಂತ ಚಿತ್ತದಿಂದ ಗಾಢ ನಿದ್ರಾವಸ್ತೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಮನೆಯ ವಾತಾವರಣ ಒಂದೇ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಗಲಿ ಬಿಲಿ. ಗಾಡಿ ಎಲ್ಲಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ರೀ? ಎಂದು ಒಮ್ಮೆ ಯೋಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದಾಗ, ಅರೇ, ಕೀ ಇಲ್ಲೇ ಇರುವಾಗ ಗಾಡಿ ಎಲ್ಲಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗೋದಿಕ್ಕೆ ಆಗುತ್ತದೆ? ನೆನ್ನೆ ಇಡೀ ದಿನಾ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಇದ್ದೇ. ಎಲ್ಲೂ ಹೊರಗೇ ಹೋಗಿಲ್ಲ ಎಂದ್ ದಬಾಯಿಸಿದೆ. ಮಗಳು ಅಪ್ಪಾ ಡಾನ್ಸ್ ಕ್ಲಾಸಿಗೆ ತಡ ಆಗ್ತಾ ಇದೆ. ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಹೋಗೋಣ. ಆಮೇಲೆ ಗಾಡಿ ಬಗ್ಗೆ ಹುಡುಕೋಣ ಎಂದಳು. ಮಗಳ ಧಾವಂತ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಅರವತ್ತು ಎಪ್ಪತ್ತು ಸಾವಿರದ ಗಾಡಿ ಕಳೆದು ಹೋಗಿದೆಯಲ್ಲಾ? ಎಂಬ ಅತಂಕ ನನ್ನದು.

ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯವಿದ್ದ ಪೋಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂಧಿಯೊಬ್ಬರಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಈ ರೀತಿ ಗಾಡಿ ಕಳುವಾಗಿ ಹೋಗಿದೆ ಅದಕ್ಕೆ ಏನು ಮಾಡುವುದು ಎಂದು ವಿಚಾರಿಸಿದೆ. ಅವರು ಸಹಾ ಸರ್ ನಮ್ಮ ಏರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಆ ರೀತಿಯಾದ ಕಳ್ಳತನಗಳು ಇಲ್ಲಾ. ಇಷ್ಟು ಹೊತ್ತಿಗೆ ರೈಟರ್ ಕೂಡಾ ಬಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಒಂದು ಒಂಬತ್ತು ಇಲ್ಲವೇ ಹತ್ತು ಘಂಟೆಗೆ ಗಾಡಿ ದಾಖಲೆಯ ಸಮೇತ ಸ್ಟೇಷನ್ನಿಗೆ ಬನ್ನಿ. ನಾನೂ ಅಲ್ಲೇ ಇರ್ತೀನಿ ಕಂಪ್ಲೇಂಟ್ ಕೊಡಿ ನಂತರ ನಮ್ಮ ಕೈಯ್ಯಲ್ಲಾದ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸ್ತೀವಿ ಎಂದರು

ಗಾಡಿ ಕಳೆದುಹೋಗಿದ್ದನ್ನು ತುಂಬಾನೇ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡ ಮಗ, ಅಪ್ಪಾ ನೆನ್ನೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಿಂಡಿ ತರೋದಿಕ್ಕೆ ಗಾಡಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ರಲ್ವಾ? ಬರೋವಾಗ ಗಾಡಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬಂದ್ರೋ ಇಲ್ವೋ ಅಂತಾ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದಾ. ಇಲ್ಲಾ ಕಣೋ ನಾನು ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ ನಡೆದುಕೊಂಡೇ ಬಂದೆ. ಇದೇ ಕೈಯ್ಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಹಿಡಿದು ತಂದ ನೆನಪು ಎಂದೇ. ಸರಿ ಹಾಗಿದ್ರೇ ಇನ್ನೆಲ್ಲಿ ಹೋಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಯೋಚ್ನೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇರುವಾಗಲೇ, ಹೇಗೂ ಇರ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ನೋಡಿ ಕೊಂಡು ಬಂದೇ ಬಿಡೋಣಾ ಅಂತಾ ಬೆಳ್ಳಂಬೆಳ್ಳಿಗೆಯ ಚುಮು ಚುಮು ಛಳಿಯನ್ನೂ ಲೆಕ್ಕಿಸದೇ, ಚಾಮುಂಡೀ ಚಾಟ್ಸ್ ಅಂಗಡಿಯ ಕಡೆ ಓಡಿ ಹೋಗಿ ನೋಡಿದರೇ, ದೂರದಿಂದಲೇ ಅಂಗಡಿಯ ಮುಂದೆ ಅನಾಥವಾಗಿ ನಿಂತ ನಮ್ಮ ಗಾಡಿ ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿದೆ. ಮುಂಜಾನೆಯ ಮಂಜಿನಿಂದಾಗಿ ಅದು ನಮ್ಮದೇ ಗಾಡಿಯಾ ಎಂದು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾಣದಿದ್ದರೂ, ಅಲ್ಲೊಂದು ಗಾಡಿ ನಿಂತದ್ದನ್ನು ನೋಡಿ ಮರುಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಕಂಡಾಗ ಆಗುವಂತಹ ಅನುಭವ. ಹತ್ತಿರ ಹೋಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ, ನನಗೇ ಅರಿವಿಲ್ಲದ ಹಾಗೇ ಕಣ್ಣಂಚಿನಲ್ಲಿ ನೀರೂರಿತ್ತು. ಇಡೀ ದಿನ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಗಾಡಿ ನಿಂತ ಪರಿಣಾಮ ರಸ್ತೆಯ ಧೂಳು ಗಾಡಿಯ ಮೇಲೆಲ್ಲಾ ಆವೃತವಾಗಿದ್ದು ಅದರ ಮೇಲೆ ಮುಂಜಾನೆಯ ಮಂಜಿನ ಹನಿ ಬಿದ್ದು ಗಾಡಿ ಗಲೀಜಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿತ್ತು.

ಗಾಡೀ ಗಲೀಜಾಗಿದ್ದರೂ ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. ಕಷ್ಟ ಪಟ್ಟು ಕೊಂಡ ಗಾಡಿ ಸಿಕ್ತಲ್ಲ ಎಂದು ಪಕ್ಕದಲ್ಲೇ ಇದ್ದ ಸೀತಾರಾಮಾಂಜನೇಯಸ್ವಾಮಿಗೆ ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಕೈ ಮುಗಿದು ನೆಮ್ಮದಿಯ ನಿಟ್ಟುಸಿರು ಬಿಡುತ್ತಾ ಡಿಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಲಗು ಬಗನೇ ಸೀಟ್ ಮತ್ತು ಗಾಡಿಯ ಮೇಲಿನ ಧೂಳನ್ನು ಹಾಗೇ ಕೊಡವಿಕೊಂಡು ಮನೆಗೆ ಬರುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಗಂಟೆ ಆರೂವರೆಯಾಗಿತ್ತು. ಗಾಡಿಯನ್ನು ನೋಡಿದಾಕ್ಷಣ ಆನಂದ ಭಾಷ್ಪ ಸುರಿಸಿದ ಮನೆಯಾಕಿ ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಹಸ್ರ ನಾಮಾರ್ಚನೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ನಾನೂ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮಗಳು ಅಲ್ಲಿಂದ ಕಾಲ್ಕಿತ್ತಿದ್ದೆವು ಎಂದು ಹೇಳಬೇಕಿಲ್ಲವೇನೋ?

ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕ್ಷಣದ ಮರೆವು ಎಂತಹಾ ಮುಜುಗರವನ್ನು ತಂದೊಗಿಸಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಈ ಪ್ರಸಂಗವೇ ಸಾಕ್ಷಿ. ದೇವರ ದಯೆ ಸರಿ ಸುಮಾರು ಇಪ್ಪತ್ತೆರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ರಸ್ತೆಯ ಬದಿಯಲ್ಲೇ ಅನಾಥವಾಗಿ ಇದ್ದರೂ ಗಾಡಿಯನ್ನು ಯಾರೂ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕೇ ಹೇಳೋದು ಕಾಲಾ ಕೆಟ್ಟು ಹೋಗಿಲ್ಲ, ನಾವು ಬದಲಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಮಾತನಾಡುವ ಭರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮರೆಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು

ಏನಂತೀರೀ?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s