ಮೂಗೂರು ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್

ಅವಿಭಜಿತ ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ‍ಚಾಮರಾಜನಗರದ ಬಳಿಯ ಮೂಗೂರು ಗ್ರಾಮದ ತರುಣ, ಸಿನಿಮಾದ ಹುಚ್ಚಿನಿಂದ ದೂರದ ಮದ್ರಾಸಿಗೆ ಹೋಗಿ,  ಎಂಜಿಆರ್, ಎಂಟಿಆರ್, ಜಯಲಲಿತ ಅಂತಹ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು, ರಾಜಕುಮಾರ್, ಶಿವಾಜಿ ಗಣೇಶನ್, ವಿಷ್ಣುವರ್ಧನ್, ರಜನೀಕಾಂತ್, ಚಿರಂಜೀವಿ, ಅಕ್ಕಿನೇನಿ ನಾಗೇಶ್ವರ್ ರಾವ್ ಇಂದ ಹಿಡಿದು ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ಇತ್ತೀಚಿನ ನಟರ ವರೆಗೂ ಕುಣಿಸಿ ಕುಪ್ಪಳಿಸಿದ್ದಲ್ಲದೇ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬಹುತೇಕ ನಟ ನಟಿಯರಿಂದ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಿಸಿ, 1200ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿರುವ ಮೂಗೂರು ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಅವರೇ ನಮ್ಮ ಇಂದಿನ ಕನ್ನಡದ ಕಲಿಗಳು ಕಥಾನಾಯಕರು

ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮೂಗೂರು ಸುಂದರಂ ಎಂದರೆ ಅನೇಕರಿಗೆ ಥಟ್ಟನೇ ಹೊಳೆಯದೇ ಯಾರಪ್ಪಾ ಇವರು? ಎನಿಸಿದಲ್ಲಿ, ಭಾರತದ ಮೈಕಲ್ ಜಾಕ್ಸನ್ ಎಂದೇ ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವ, ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಬಾಲಿವುಡ್ಡಿನ  ಖ್ಯಾತ ನೃತ್ಯಪಟು,  ಚಿತ್ರನಟ, ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಪ್ರಭುದೇವ ಅವರ ತಂದೆ ಎಂದು ಪರಿಚಯಿಸಿದರೆ ನೆನಪಾಗ ಬಹುದು.  ಸುಂದರ್ ಅವರು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31,  1938ರಲ್ಲಿ ಮೂಗೂರಿನಲ್ಲಿ ಸಾಧಾರಣ ಕೃಷಿ ಪ್ರಧಾನವಾದ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ  ಜನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಎಲ್ಲರಂತೆ ಬಾಲಕ ಸುಂದರ್ ಅವರನ್ನು  ಓದಲು ಶಾಲೆಗೆ ಸೇರಿಸಿದಾಗ ವಿದ್ಯೆ ತಲೆಗೆ ಹತ್ತದೆ,  ಎರಡನೇ ತರಗತಿಗೇ ಶಾಲೆಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ತಮ್ಮ ಕುಲ ವೃತ್ತಿಯಾದ ಮೂಗೂರಿನ ತ್ರಿಪುರ ಸಂದರಿ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಶಂಖ ಊದುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಕೊಂಡೇ ಬೆಳೆಯುತ್ತಾ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಹಾಡು ಅಥವಾ ತಾಳ ವಾದ್ಯದ ಶಬ್ಧ ಕೇಳಿದೊಡನೆಯೇ ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುವ ಅಭ್ಯಾಸ. ಇದರ ಜೊತೆ ಜೊತೆಗೇ ವಯೋಸಹಜವಾಗಿ ಊರಿನ ಟೆಂಟ್ ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿದ್ದ ಸಿನಿಮಾಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ಖಯಾಲಿ. ಗೆಳೆಯರೊಡನೆ ಸಿನಿಮಾ ನೋಡಲೆಂದೇ, ಅವರ ತಂದೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಸಣ್ಣದಾದ ಹೋಟೆಲ್ಲಿನ ಗಲ್ಲ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಿಂದ ದುಡ್ಡನ್ನು ಕದ್ದು ಸಿಕ್ಕಿಕೊಂಡ ಪ್ರಸಂಗವೂ ಇದೆ.  ಪಾತಾಳ ಭೈರವಿ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಹತ್ತಾರು ಸಲಾ ನೋಡಿದ ಪ್ರಭಾವದಿಂದ ಸಿನಿಮಾ ಹುಚ್ಚನ್ನು ಹತ್ತಿಸಿಕೊಂಡು ಮದ್ರಾಸ್ಸಿಗೆ ಓಡಿ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.

ಪರಿಚಯವೇ ಇಲ್ಲದ ಊರಿನಲ್ಲಿ ಹೊಟ್ಟೆ ಪಾಡಿಗೆ  ಏನಾದರೂ ಮಾಡಲೇಬೇಕೆಂದು ಹಾಗೂ ಹೀಗೂ ಮಾಡಿ  ವಾಹಿನಿ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಹತ್ತಿರವೇ ಇದ್ದ  ಚಂದಮಾಮಾ ಪುಸ್ತಕ ಮುದ್ರಣಾಲಯದ ಬಳಿ  ತಿಂಗಳಿಗೆ 40ರೂ ಸಂಬಳಕ್ಕೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.  ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ನೃತ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಇದ್ದ ಕಾರಣ ಸಿನಿಮಾ ಸೇರಲು ನೃತ್ಯವೂ ಅತ್ಯಾವಶ್ಯವೂ ಇದ್ದ ಕಾರಣ,  ಅಲ್ಲೇ ಹತ್ತಿರದ ನೃತ್ಯ ಶಾಲೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 10 ರೂಪಾಯಿ ಫೀ ಕೊಟ್ಟು ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರಾದರೂ ಆ ನೃತ್ಯಶಾಲೆಯ ತರಭೇತುದಾರರಿಗಿಂತಲೂ ಸುಂದರ್ ಅವರೇ ಚೆನ್ನಾಗಿ  ನೃತ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೂ ಹೀಗೂ 1962 ರಲ್ಲಿ ಕೊಂಜುಮ್ ಸಲಂಗೈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಹ ನರ್ತಕರಾಗಿ ನಟಿಸಿಸುವ ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ  ಚಂದಮಾಮಾ ಮುದ್ರಣಾಲಯದ ಕೆಲಸ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೇ ಅಲ್ಲೊಂದು ಇಲ್ಲೊಂದು ಸಿನಿಮಾದ ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕಿದರೂ ಅಲ್ಲಿಂದ ಬರುತ್ತಿದ್ದ ಹಣ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಾಲದೇ, 1962ರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ನಡುವೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದ ಯುದ್ದಕ್ಕೆ ಸೈನಿಕರ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗೆಳೆಯನಿಂದ ತಿಳಿದು ಸೈನ್ಯಕ್ಕೆ ಸೇರುವ ಸಂದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿ ಅಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ತೇರ್ಗಡೆಯಾಗಿ ಸೈನ್ಯಕ್ಕೆ ಸೇರುವ ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ಮತ್ತೊಂದು ಸಿನಿಮಾದ ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕಿದ ಕಾರಣ ಸೈನ್ಯಕ್ಕೆ ಸೇರದೇ ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲಿಯೇ ಮುಂದುವರೆಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಖ್ಯಾತ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ತಂಗಪ್ಪನ್ ಮಾಸ್ಟರ್  ಅವರ ಪರಿಚಯವಾಗಿ ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸಹಾಯಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಲೇ ಸಿನಿಮಾರಂಗದ ಎಲ್ಲರ ಪರಿಚಯ ಮತ್ತು ಒಳಹೊರಗುಗಳನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡು, ತಮಿಳು ನಾಡಿನ ಖ್ಯಾತ ನಿರ್ದೇಶಕ ಬಾಲಚಂದರ್ ಅವರ ಪ್ರಥಮ ನಿರ್ದೇಶನ ಚಿತ್ರವಾದ  ನೀರ್ಕುಮಿಳಿ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಸ್ವತಂತ್ರ್ಯ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಸುಂದರ್ ಅವರು ನೋಡ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಎಂದೇ ಖ್ಯಾತರಾಗಿ, ಎಪ್ಪತ್ತರ ದಶಕದಿಂದಲೂ ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ದಶಕಗಳ ಕಾಲ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ನಟನಟಿಯರಿಗೂ ಅಚ್ಚು ಮೆಚ್ಚಿನ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅದಲ್ಲದೇ ಇತರೇ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಂತೆ ಅರಚುತ್ತಾ, ಕಿರಿಚಾಡದೇ, ಮಾತು ಕಡಿಮೆ, ಕೆಲಸ ಜಾಸ್ತಿ ಮಾಡುವ ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಎಂದರೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚು. ಸ್ವತಃ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯವಾಗಿ ನೃತ್ಯ ಕಲಿಯದಿರುವ ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಅವರ ನೃತ್ಯ ಶೈಲಿ ಇತರೇ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಿಗಿಂತಲೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದು ಸರಳ ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾಗಿದ್ದು ಹಾಡಿನ ಭಾವರ್ಥಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ನಟ ನಟಿಯರ ಇತಿ ಮಿತಿಯನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡು ಸಂಯೋಜಿಸುವ ನೃತ್ಯ ಚಿತ್ರರಸಿಕರ ಹೃನ್ಮನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿವೆ.

ಸಿನಿಮಾರಂಗದಲ್ಲಿ ಉತ್ತುಂಗದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವಾಗಲೇ ಮತ್ತೆ ತಮ್ಮ ತವರೂರಿಗೆ ಬಂದು ಮಹದೇವಮ್ಮ ಅವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾಗಿ, ಅವರ ಸುಖಃ ದಾಂಪತ್ಯದ ಫಲವಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ರಾಜು ಸುಂದರಂ,  ಪ್ರಭುದೇವ, ಮತ್ತು ನಾಗೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ ಎಂಬ ಮೂವರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮೂವರು ಮಕ್ಕಳಿಗೂ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯವಾಗಿ ನೃತ್ಯಾಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಸಿ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ರಂಗಪ್ರವೇಶವನ್ನೂ ಮಾಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ ಆ ಮೂವರು ಮಕ್ಕಳೂ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಸರಾಂತ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.  ಭಾರತದ ಮೈಕಲ್ ಜಾಕ್ಸನ್ ಎಂದೇ ಖ್ಯಾತರಾಗಿರುವ  ಪ್ರಭುದೇವ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶನವಲ್ಲದೇ, ನಾಯಕ ನಟನಾಗಿಯೂ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರ ನಿರ್ದೇಶನನಾಗಿಯೂ ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ಹಿಂದೀ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ತಂದೆ ಮಕ್ಕಳು ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ ದೂರದಲ್ಲಿದ್ದು ಇಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಸಾಧಿಸಿದ್ದರೂ, ಇಂದಿಗೂ ಅವರ ಮನೆ ಮಾತು ಕನ್ನಡವೇ ಆಗಿದ್ದು, ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ತಮ್ಮ ಕಿರಿಯ ಮಗ ನಾಗೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ ಅವರ ನಾಯಕ ನಟನಾಗಿ ಚೊಚ್ಚಲ ಚಿತ್ರ  ಮತ್ತು ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಅವರ ಚೊಚ್ಚಲ ನಿರ್ದೇಶನ  ಮನಸೆಲ್ಲಾ ನೀನೇ  (ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ ಮನಸಂತ ನುವ್ವೇ ಚಿತ್ರದ ರೀಮೇಕ್)  ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಿ ತಮ್ಮ ಕನ್ನಡತನವನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಮಕ್ಕಳು ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಮಿಂಚುತ್ತಾ ಚನ್ನೈನಲ್ಲಿಯೇ ವಾಸ್ತವ್ಯ ಹೂಡಿರುವಾಗ ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಕೆಲಸಗಳಿಂದ ದೂರವಿದ್ದು ತಮ್ಮ ಪತ್ನಿಯೊಡನೆ ಮೈಸೂರಿನ ಜೆ.ಪಿ.ನಗರದಲ್ಲಿರುವ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೆಮ್ಮದಿಯಾಗಿ ಜೀವನ ನಡೆಸುತ್ತಾ, ಅವರ ಮಾಲಿಕತ್ವದ ತ್ರಿಪುರ ಸುಂದರಿ ಕಲ್ಯಾಣ ಮಂಟಪವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವುದಲ್ಲದೇ,  ತಮ್ಮ ಹುಟ್ಟೂರಾದ ಮೂಗೂರಿನ ತಮ್ಮ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಸ್ವತಃ ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಾ, ಆಪ್ಪಟ ರೈತನಂತೆ ವ್ಯವಸಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾ ಕಾಲ ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆಗಾಗ ಸಮಯ ಮಾಡಿಕೊಂಡು  ಕನ್ನಡ, ತಮಿಳು ತೆಲುಗು ಟಿವಿ ಛಾನೆಲ್ಲಿನ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ನೃತ್ಯ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ತೀರ್ಪುಗಾರರಾಗಿಯೂ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ತಮಿಳು ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ  ಜನಪ್ರಿಯ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜಕರಾಗಿ ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿಯೇ ವಾಸ್ತವ್ಯ ಹೂಡಿದ್ದರೂ ಅವರಲ್ಲರೂ  ಮೂಗುರು ಮತ್ತು ಮೈಸೂರುಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಭುದೇವ ಅವರ ಮುಂಬೈ ಶೋ ಒಂದನ್ನು ನೋಡಲು ಹೋಗಿದ್ದ ಸುಂದರಂ ದಂಪತಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ನಿರೂಪಕ ಆ ದಂಪತಿಗಳನ್ನು ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕರೆದು ತಮ್ಮ ಮಗನ ಕುರಿತಂತೆ ಎರಡು ಮಾತುಗಳನ್ನಾಡಿ ಎಂದು ವಿನಂತಿಸಿಕೊಂಡಾಗ, ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಅವರ ಧರ್ಮಪತ್ನಿ ಅ‍‍ಚ್ಚಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಚವಾಗಿ ಅ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಮಾತನಾಡಿ ನಮ್ಮ ಕನ್ನಡದ ಹಿರಿಮೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿದ ವೀಡೀಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗಿತ್ತು.

ಇಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಸಾಧನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿರುವ ಸುಂದರಂ ಮಾಸ್ಟರ್ ಅವರಿಗೆ ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದಷ್ಟು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಭಾಜನರಾಗಿದ್ದು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ,

  • 1993 ರಲ್ಲಿ ತಿರುಡಾ ತಿರುಡಾ ಚಿತ್ರದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
  • 1999 ರಲ್ಲಿ ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
  • 2010 ರಲ್ಲಿ ತಮಿಳು ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಕೊಡುಗೆಗಾಗಿ ವಿಜಯ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
  • 2018 ರಲ್ಲಿ ಝೀ ತೆಲುಗು ಕಡೆಯಿಂದ ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರರಂದಲ್ಲಿನ ಸೇವೆಗಾಗಿ ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

ಅದೊಮ್ಮೆ ವರನಟ ರಾಜ್ ಕುಮಾರರಿಗೆ ಕನ್ನಡದಲ್ಲೇಕೆ ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಇಲ್ಲಾ?  ನೀವೇಕೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ತಮಿಳುನಾಡಿನಿಂದ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರೀ? ಎಂದು ಕೇಳಿದ್ದಕ್ಕೆ ಅಷ್ತೇ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ರಾಜಕುಮಾರರು, ನಮ್ಮಲ್ಲೇಕೆ ಇಲ್ಲ? ಖ್ಯಾತ ನೃತ್ಯನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ನಮ್ಮ ಮೂಗೂರು ಸುಂದರಂ ಮತ್ತವರ ಮಕ್ಕಳು ಇಡೀ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಹಿಂದೀ ಚಿತ್ರರಂಗವನ್ನೇ ಧೂಳಿಪಟ ಮಾಡಿದ್ದಾರಲ್ಲಾ? ಎಂದು ತಿರುಗೇಟು ನೀಡಿದ್ದರಂತೆ.

ಹೀಗೆ ಐದು ದಶಕಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ ದೂರವಿದ್ದರೂ, ಕನ್ನಡಿಗರಾಗಿಯೇ, ಕನ್ನಡತನವನ್ನು ಎತ್ತಿ ಮೆರೆಸಿದ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಮೂಲಕ ಮೆರೆಸುತ್ತಿರುವ, ತಮ್ಮ ಇಳೀ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿದೇ ನಮ್ಮನೇ ಅಲ್ಲಿದ್ದೆ ಸುಮ್ಮನೇ ಎನ್ನುತ್ತಾ ಮತ್ತೇ ಮೈಸೂರಿಗೆ ಮರಳಿ ಕನ್ನಡದ ಮಣ್ಣಿನ ಮಗನಾಗಿರುವ ಮೂಗೂರು ಸುಂದರಂ ನಮ್ಮ ಹೆಮ್ಮೆಯ ಕನ್ನಡದ ಕಲಿಗಳೇ ಸರಿ

ಏನಂತೀರೀ?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s